UHABA WA WATAALAMU WENYE UJUZI KILIO KWA WAWEKEZAJI

Mkuu wa Kiwanda cha Kutengeneza Chanjo cha Hester, Dkt. Umapati Dasgupta (kulia) akimueleza jambo Katibu Mkuu, Wizara ya Mifugo na Uvuvi (Mifugo), Prof. Elisante Ole Gabriel (kushoto) alipotembelea kukagua kiwanda hicho kilichopo Wilayani Kibaha, Mkoani Pwani jana.


  1. Mtaalam wa Kuendesha Mitambo katika Kiwanda cha Kutengeneza Chanjo cha Hester, Geofrey Mahende (kulia) akitoa maelezo ya namna anavyofanyakazi yake kwa Katibu Mkuu, Wizara ya Mifugo na Uvuvi (Mifugo), Prof. Elisante Ole Gabriel (kushoto)alipotembelea kukagua kiwanda hicho kilichopo Wilayani Kibaha, Mkoani Pwani jana.
  2. Katibu Mkuu, Wizara ya Mifugo na Uvuvi, (Mifugo), Prof. Elisante Ole Gabriel (katikati) akiwa katika picha ya pamoja na Wataalam wa Kitanzania wanaofanyakazi katika Kiwanda cha kutengeneza Chanjo cha Hester alipotembelea kiwanda hicho kilichopo Mkoani Pwani jana. Wa kwanza kushoto ni Mratibu na Mkurugenzi wa Operesheni, Tina Towo Sokoine.

    1. Katibu
      Mkuu, Wizara ya Mifugo na Uvuvi (Mifugo), Prof. Elisante Ole Gabriel
      (kulia) akibadilishana mawazo na Mkuu wa Kiwanda cha Kutengeneza Chanjo
      cha Hester, Dkt. Umapati Dasgupta (kushoto) muda mfupi baada ya kumaliza
      kutembelea kiwanda hicho kilichopo Wilayani Kibaha, Mkoani Pwani jana.

       


      Na Mbaraka Kambona, Pwani

       

      Mratibu na Mkurugenzi wa
      Operesheni, Kiwanda cha Kutengeneza Chanjo cha Hester, Tina Towo Sokoine
      amesema kuwa lengo la kiwanda hicho ni kutumia Wataalamu wa ndani lakini uhaba
      wa Wataalam wa masuala ya sayansi wenye ujuzi hasa wa vitendo unaelekea   kukwamisha dhamira yao hiyo.
       

      Towo aliyasema hayo alipokuwa
      akitoa taarifa ya utekelezaji wa kiwanda hicho kwa Katibu Mkuu, Wizara ya
      Mifugo na Uvuvi (Mifugo), Prof. Elisante Ole Gabriel alipotembelea kiwanda
      hicho kilichopo Wilayani Kibaha, Mkoani Pwani jana.
       

      Alisema kuwa kwa sasa wana
      wataalamu watatu tu kutoka nje nchi ambao wamewaajiri katika Kiwanda hicho
      lakini   kwa hali ilivyo wanaona watashindwa na labda
      wanaweza kuomba vibali vingine vya kuajiri wataalamu kutoka nje.
       

      “Nia yetu ni kufanyakazi na
      Watanzania tu lakini bado vijana wengi tunaowafanyia usahili wanakosa ujuzi hasa
      wa vitendo, tunaiomba Serikali na Vyuo vinavyoandaa hawa Wataalam kuhakikisha wanajikita
      katika elimu ya vitendo na sio nadharia peke yake ili kukidhi mahitaji ya sasa
      na kulinda ajira za Watanzania,” alisema Towo
       

      Kuhusu uzalishaji, Towo alisema
      kuwa wanatarajia kuzalisha chanjo ya kwanza mwezi wa nne mwaka huu, huku
      akiiomba Serikali kuona uwezekano wa taasisi zinazohusika na kusimamia
      uwekezaji kuunganishwa ziwe na lugha ya pamoja ili kumfanya muwekezaji aweze
      kupata huduma zote sehemu moja bila kuhangaika kama ilivyosasa.
       

      Naye Katibu Mkuu, Wizara ya
      Mifugo na Uvuvi (mifugo), Prof. Elisante Ole Gabriel aliutaka Uongozi wa
      Kiwanda hicho  kuhakikisha wanazalisha
      chanjo zenye ubora ili nchi iweze kuondokana na utegemezi wa chanjo na bidhaa
      nyingine za mifugo kutoka nchi za nje.
       

      “Lengo la Wizara ni
      kuhakikisha kuwa nchi inaondokana na uagizaji wa chanjo kutoka nje, tunatamani
      kuwa na chanjo tunazoweza kudhibiti ubora wake na tuwe na uhakika nayo, hivyo
      uwepo wa kiwanda hiki kutatusaidia kuzalisha chanjo hapa hapa nchini ili
      kukidhi mahitaji ya Wafugaji wetu na Watanzania kwa ujumla,” alisema Prof. Ole
      Gabriel.
       

      Aliongeza kwa kusema kuwa
      Serikali inaweka mazingira mazuri ya uwekezaji ili mahitaji ya wafugaji na
      wananchi yawe yanashughulikiwa ndani ya  nchi.
       

      Aidha, Prof. Ole Gabriel
      aliwaomba Wafugaji na Watanzania kuanza kujenga utamaduni wa kuthamini bidhaa
      za ndani na waondokane na ile dhana ya kwamba bidhaa bora ni ile inayotoka nje,
      wakithamini vya ndani wataongeza pato la Taifa na kukuza uchumi wa nchi.

      CATEGORIES
      Share This

      COMMENTS

      Wordpress (0)
      Disqus (0 )