RC SINGIDA: NIT- KIFANYENI CHUO CHENU KUWA MAHALI SAHIHI PA KUPATIA MAFUNZO STAHIKI

Mkuu wa Chuo cha Taifa cha Usafirishaji (NIT) Mhandisi Profesa Zacharia Mganilwa, akimkabidhi zawadi Katibu Tawala wa Wilaya ya Singida, Goodluck Mwangomango kwa niaba ya Mkuu wa Mkoa wa Singida, Peter Serukamba ambaye alikuwa mgeni rasmi kwenye uzinduzi wa kozi ya Maafisa Usafirishaji na Madereva Wakuu wa Taasisi za Umma na Halmashauri zote hapa nchini uliofanyika Julai 26, 2023 katika Ukumbi wa RC Misheni mjini hapa. Kulia ni Mkuu wa Kituo cha Mafunzo Endelevu cha NIT, Bahati Mabina.

………………………………………………..

Na Dotto Mwaibale, Singida 

MKUU wa Mkoa wa Singida, Peter
Serukamba ametoa wito kwa Uongozi wa Chuo cha Taifa cha Usafirishaji (NIT)
kuendelea kuwa wabunifu na kufanya kazi kwa weledi mkubwa ili kukifanya chuo
hicho kuwa mahali sahihi pa kupatia mafunzo stahiki. 

Wito huo umetolewa na Serukamba kwa
niaba yake na Katibu Tawala Wilaya ya Singida, Goodluck Mwangomango wakati
akizindua kozi ya Maafisa Usafirishaji na Madereva Wakuu wa Taasisi za Umma na
Halmashauri zote hapa nchini uliofanyika Julai 26, 2023 katika Ukumbi wa RC
Misheni mjini hapa.

 

“Nimeisikia hotuba ya Mkuu wa Chuo,
Profesa Zacharia Mganilwa  kuhusu umuhimu
wa mafunzo haya kwenu binafsi na serikali yetu inayoongozwa na Rais Dkt. Samia
Suluhu Hassan naamini baada ya mafunzo haya mtakuwa mabalozi wazuri wa chuo
chetu hiki  kwenye utoaji wa mafunzo
mbalimbali ya operesheni za usafirishaji pamoja na Taasisi zenu mnazofanyia
kazi,”alisema Mwangomango.

 

Alisema kuwepo kwa mafunzo hayo ni
matokeo ya juhudi za Serikali kupitia Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi pamoja na
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia waliowezesha kuwepo kwa Mradi huo wa East
Africa Skills for Transformation and Regional Integration Project

unaofadhiliwa na Benki ya Dunia ambao ni mkopo wa Serikali.

 

‘Chuo
cha Taifa cha Usafirishaji kimepewa jukumu kubwa la kuwaandaa wataalamu
waliobobea katika nyanja tano za Usafirishaji. Lakini leo nimejikita kwenye
usafiri wa barabarani ambapo mmekuwa mkituzalishia maafisa usafirishaji na
madereva wenye weledi mkubwa. Ombi langu kwa chuo ni kuhakikisha kinatoa
mafunzo haya mara kwa mara ili wataalamu hawa waendane na mabadiliko ya Sayansi
na Teknolojia,” alisema Mwangomango. 
 

Alisema
ubunifu si jambo la kufumbia macho hata kidogo hasa katika ukuaji huu mkubwa wa
teknolojia ambapo aliwaomba washiriki wa mafunzo hayo kuwa wabunifu na kusoma
kwa bidii ili watakapomaliza waweze kuongeza tija katika vituo vyao vya kazi.

 

Mwangomango alitumia nafasi hiyo
kuupongeza uongozi wa chuo, wanataaluma na wafanyakazi wote kwa kazi nzuri
wanayoifanya na kuhakikisha kuwa mafunzo hayo yanafanyika katika Mkoa wa
Singida kwa kanda ya kati na kueleza kuwa wangeweza kuamua yakafanyike mikoa
mingine.
 

Awali akizungumza wakati akimkaribisha mgeni rasmi kuzindua
mafunzo hayo, Mkuu wa chuo hicho, Mhandisi Profesa Zacharia Mganilwa alianza kwa kutoa
historia fupi ya chuo hicho kuwa kilianzishwa mwaka 1975 ili kuwaandaa wataalamu
watakaoziba pengo lilosababishwa na kuondoka kwa Wataalamu na kisha kuunda Makampuni ya Usafiri Dar es
Salaam (UDA), Kamata,Usafiri wa mabasi ya mikoani, Uchukuzi wa Mizingo , Usafiri wa Maji mwambao wa Pwani  (TACOSHILI ) na kuwa makampuni hayo
yalianzishwa na Shirika la Taifa la Uchukuzi (NTC) kwa niaba ya Serikali ili
kuziba pengo la Wataalam wa Usafirishaji nchini.

Alisema chuo hicho kwa sasa kipo chini ya Wizara ya Ujenzi na
Uchukuzi na kinaendesha Mradi wa Kikanda wa East AfricaSkills for
Transformation and Regional Integration Project
(EASTRIP) unaofadhiliwa na
Benki ya Dunia na kueleza kuwa mradi huo unatekelezwa katika nchi tatu yaani
Tanzania, Kenya na Ethiopia ili kuwezesha muingiliano wa kijamii katika nchi za
ukanda wa Afrika.

Alisema ndani ya nchi hizo kuna vituo vya umahiri 16 ambapo
kwa hapa nchini kinaitwa Kituo cha Umahiri cha Usafiri wa Anga na
Operesheni za Usafirishaji.

Alisema kituo hicho kwa upande mmoja kimelenga kufundisha
wataalam wa usafiri wa Anga Marubani, wahandisi wa Ndege, Wahudumu ndani ya Ndege ambapo kwa upande wa wataalam wa usafirishaji walengwa ni wataalam wa
usafiri wa njia ya reli,maji na kwa kozi hiyo walengwa ni wataalam wa njia ya
barabara.
 

Alisema katika kufikia malengo ya mradi, chuo kinajukumu la kuandaa mitaala inayokidhi matakwa ya soko la Ajira, kuongeza ushirikiano na
Taasisi nyingine za ndani na nje ya nchi kwa kuwa na mikataba ya ushirikiano,
Kuboresha Miundombinu ya kufundishia na kujifunzia, kuzifikia Taasisi zingine
ambazo ziko nje ya Mradi na kutoa mafunzo.

Alisema katika kulifikia lengo namba nne la utekelezaji wa
mradi huo , chuo kimeandaa mafunzo ya siku tano kwa ajili ya Maafisa
Usafirishaji na Madereva Wakuu kwa lengo la kuwajengea, Ujuzi wa Usimamizi,Uendeshaji
na Matengenezo ya Magari.
 

Aidha, Mganilwa alisema mafunzo hayo yatafanyika katika Kanda
mbalimbali Tanzania Bara na Visiwani kuanzia Julai 10, 2023 hadi Januari 26,

 2024. 

Alizitaja
Kanda saba ambazo yatafanyika mafunzo hayo kuwa ni Kanda ya Mashariki, Kanda ya Kati, Kanda
ya Ziwa, Kanda ya Kaskazini, Kanda ya Magharibi, Kanda ya Kusini, na Kanda ya
Nyanda za Juu Kusini na Zanzibar na kuwa mshiriki kutoka serikalini alipaswa
kuchangia ada ya kiasi cha Sh.500,000 hata hivyo gharama hizo za ada atalipiwa
kupitia fedha za mradi ambapo washiriki wanaotoka sekta binafsi chuo
kilipunguza ada kutoka Sh. 500,000  mpaka
Sh.250,000 ili kuhakikisha wataalamu hao wanapata ujuzi unaotakiwa.  

Profesa
Mganilwa alisema kozi hiyo ya muda mfupi itawaongezea umahiri katika kutumia
ipasavyo vipuli vya magari na vilainishi, kufanya ukaguzi wa magari,
kuhakikisha matumizi sahihi ya mafuta, kuratibu matumizi sahihi ya matairi na
kuboresha uendeshaji wa magari kwa ujumla na kuwa matumaini yake washiriki hao
watakua mabalozi wazuri wa mafunzo hayo kwa kuzingatia kuwa wamebahatika kuwa
kanda ya pili kati ya kanda nane za Tanzania.
 

Kwa upande wake Mkuu wa Kituo cha Mafunzo Endelevu cha
NIT, Bahati Mabina alisema washiriki waliobahatika kupata mafunzo hayo ni 42,
madereva wakiwa ni 16 na maafisa Usafirishaji 26 na kuwa ni ya siku tano.
 

Imani Octavian mshiriki wa mafunzo hayo kutoka
makampuni binafsi akizungumza kwa niaba ya washiriki wenzake alisema wamejifunza mengi kupitia mafunzo hayo na kuwa wanaenda kuwa mabalozi kwa wenzao.

Alisema mafunzo hayo yamelenga kuwaepusha na uingiaji
wa gharama kubwa ya uendeshaji wa kazi zao kwa kutumia magari kama vile
matumizi ya mafuta, matairi na matengenezo na kuwa maeneo yote hayo matatu
yameguswa na wakufunzi wa mafunzo hayo.

Katibu Tawala Wilaya ya Singida, Goodluck Mwangomango akizindua kozi hiyo.

Mkuu wa Chuo cha Taifa Cha Usafirishaji (NIT) Mhandisi Profesa Zacharia Mganilwa, akitoa historia fupi ya chuo hicho na malengo ya kozi hiyo.

Mkuu wa Kituo cha Mafunzo Endelevu cha NIT, Bahati Mabina, akizungumzia washiriki wa mafunzo hayo.

Afisa Uhusiano Mkuu wa chuo hicho, Tulizo Chusi, akizungumza kabla ya kuzinduliwa kozi hiyo.

Washiriki wakiwa kwenye uzinduzi wa kozi hiyo.

Kozi ikizinduliwa.

Washiriki wakiwa kwenye kozi hiyo.

Uzinduzi wa kozi hiyo ukiendelea.

Wakufunzi wa kozi hiyo wakiwa kwenye uzinduzi huo.

Kozi ikizinduliwa.

Taswira ya kozi hiyo.

Picha ya pamoja na amgeni rasmi.

Picha ya pamoja na mgeni rasmi. 

CATEGORIES
Share This

COMMENTS

Wordpress (0)
Disqus ( )