GEKUL AMSIMAMISHA KAZI MKUU WA KITUO CHA UKAGUZI WA MIFUGO RUVU DARAJANI

     Msimamizi  wa Ujenzi wa Bwawa la Kunyweshea Mifugo
    la Chamakweza, Robert Baltazar akimuonesha michoro ya bwawa hilo, Naibu
    Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Pauline Gekul (wa kwanza kulia) alipotembelea
    kukagua maendeleo ya ujenzi wa bwawa hilo lililopo Chalinze, Wilayani
    Bagamoyo, Mkoani Pwani Februari 24, 2021. Wa pili kutoka kulia ni Mkuu wa
    Mkoa wa Pwani, Mhandisi, Evarist Ndikilo.

      Naibu Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Pauline Gekul akijadiliana jambo na Mkuu wa Mkoa wa Pwani, Mhandisi Evarist Ndikilo (kushoto) na Mbunge wa Chalinze, Ridhiwani Kikwete (kulia) alipofanya ziara kukagua Kituo cha Ukaguzi wa Mifugo cha Ruvu Darajani kilichopo Wilayani Bagamoyo, Mkoani Pwani jana.
      Kaimu Mkurugenzi wa Idara ya Uendelezaji Malisho na Rasilimali za Vyakula vya Mifugo, Rogers Shengoto akijibu moja ya hoja ziliyoibuliwa katika ziara ya Naibu Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Pauline Gekul aliyoifanya Mkoani Pwani. 

       


      Na Mbaraka Kambona, Pwani

       

      Naibu Waziri wa Mifugo na
      Uvuvi, Pauline Gekul amemsimamisha kazi Mkuu wa Kituo cha Ukaguzi wa Mifugo cha
      Ruvu Darajani, Gabriel Lyakurwa kwa tuhuma za kutorosha mifugo na kusababisha
      upotevu wa mapato ya Serikali, huku akimuagiza Mkuu wa Mkoa wa Pwani, Mhandisi,
      Evarist Ndikilo kuwachukulia hatua Watumishi waliochini ya Mkurugenzi wa
      Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo ambao walikuwa wanashirikiana na Mkuu huyo wa
      kituo.  
       

      Gekul alitoa maamuzi hayo
      baada ya Mkuu huyo wa Mkoa wa Pwani kuibua tuhuma hizo katika ziara yake
      aliyoifanya kwenye kituo hicho kilichopo Ruvu Darajani, Wilayani Bagamoyo jana.
       

      Mhandisi Ndikilo alisema uchunguzi
      alioufanya umebaini kuwa Mkuu wa kituo hicho amekuwa akishirikiana na wenzake wasiowaaminifu
      kutorosha mifugo inayopelekwa katika kituo hicho kwa ajili ya kukaguliwa kabla ya
      kuruhusiwa kupelekwa katika maeneo mengine ya minada.
       

      “Mhe. Naibu Waziri nimefanya
      uchunguzi wa kina na kugundua kuwa utoroshaji huu unahusisha mtandao wa watu
      wengi wakiwemo baadhi ya Wananchi, Wafanyabiashara na Watumishi wa Serikali…, kwa
      mfano tarehe 17 mwezi huu wa pili kuna Magari matano yalileta ng’ombe katika
      kituo hiki kwa ajili ya kukaguliwa lakini ni gari moja tu lililokwenda Dar es
      Salaam kama kawaida ilivyo, huku mengine yaliyobaki yakichepushwa na mifugo
      ilipelekwa Kisarawe, Kibaha na Kijiji cha Kidogozero kinyemela,” alisema
      Mhandisi Ndikilo.
       

      Kufuatia tuhuma hizo, Naibu
      Waziri Gekul alitoa maagizo hayo ya kusimamishwa kazi mkuu huyo wa kituo huku akisema
      kuwa Wizara itaunda tume maalum kwa ajili ya kwenda kuchunguza tuhuma hizo
      ikiwemo kupitia mahesabu yote ili kubaini ni kwa kiasi gani mapato ya Serikali
      yamepotea na wale wote watakaoonekana kuhusika katika upotevu huo watachukuliwa
      hatua kali.
       

      “Hatuwezi kucheza na
      maduhuli ya Serikali, haiwezekani tuwe na ng’ombe zaidi ya milioni 33 lakini
      mchango wa sekta ya mifugo katika pato la taifa hauzidi asilimia 7, ni kwa
      sababu ya michezo kama hii, hatutakubali, na tutakwenda kukagua katika maeneo
      yote ya minada,” alisema Gekul.
       

      Naye, Mbunge wa Chalinze,
      Ridhiwani Kikwete alisema kuwa katika jambo ambalo wamekuwa wakilisemea sana ni
      kituo hicho kukithiri kwa vitendo vya ubadhilifu ambavyo vimekuwa vikichangia
      Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo kupoteza mapato.
       

      Ridhiwani alimuomba Naibu
      Waziri huyo kuhakikisha anachukua hatua madhubuti za kudhibiti vitendo hivyo
      vya ubadhirifu ikiwemo kuondoa mtandao wote wa waharifu ili halmashauri iweze kupata
      mapato yanayostahili.

      CATEGORIES
      Share This

      COMMENTS

      Wordpress (0)
      Disqus (0 )